Canlyniadau 2012

Roed beirniadaethau cystadlaethau’r Eisteddfod fel a ganlyn:

Côr y Byd – Delica Ton (Germany)

Beirniaid: Ralph Allwood, John Fitzpatrick, Peter Erdei, Brian Hughes, Hirvo Surva, Dariusz Zimnicki, Liz Garnett, David Hamilton, Leonard Enns

Cystadleuaeth 1: Corau Cymysg

Beirniaid: Hirvo Surva, Leonard Enns, Brian Hughes

1af – The NUS Choir (Singapore)
2il – Sunshine Oriana Choir (Australia)
3ydd – Guelph Chamber Choir (Canada)

Cystadleuaeth 2: Corau Siop Barbwr/ Harmoni Agos

Beirniaid: Ralph Allwood, Liz Garnett, David Hamilton

1af – The White Rosettes (England)
2il – Cheshire Chord Company (England)
3ydd – Heartbeat (England)

Cystadleuaeth 3: Corau Meibion

Beirniaid: Hirvo Surva, Dariusz Zimnicki

1af – Delica Ton (Germany)
2il – Cornell University (USA)
3ydd – Bois Ysgol Gerdd (Wales)

Cystadleuaeth 4: Corau Merched

Beirniaid: Brian Hughes, John Fitzpatrick, Peter Erdei

1af – Bel Canto (England)
2il – Chantrelles (England)
3ydd – Sunshine Coast (Australia)

Cystadleuaeth 5: Corau Siambr

Beirniaid: Hirvo Suva, Dariusz Zimnicki, Leonard Enns

1af – Amarylca (Belgium)
2il –  Surrey Hills (England)
3ydd – Delica Ton Freigeri

Cystadleuaeth 6: Corau Ieuenctid

1af – The NUS Choir (Singapore)
2il – Midland’s Youth Choir (South Africa)
3ydd – PHS Chamber Singers (U.S.A.)

Cystadleuaeth 7 – Corau Sioe

1af – Delta Dragons (Wales)
2il – Rainbow Connections (England)
3ydd – Midland Youth Choir (South Africa)

Cystadleuaeth 8 – Corau Plant Hŷn

Beirniaid: Hirvo Surva, Leonard Enns, David Hamilton

1af – Cantabile Girls Choir (England)
2il – Kinder Children’s Choir (England)
3ydd – Highcliffe Junior Choir (England)

Cystadleuaeth 9 – Corau Plant Iau

1af – Ysgol Gerdd Ceredigion (Cymru)
2il – Lindley Junior School (England)
3ydd – Nidus (Cymru)

Cystadleuaeth 10 – Grŵp Dawnsio Gwerin i Oedolion

Beirniaid: Ed Austin, Ahmet Luleci, Christine Jones

1af – Okan Folk Dance (Turkey)
2il – Newcastle Kingsmen (England)
3ydd – Kurdish Folk Dance (England)

Cystadleuaeth 11: Dawnsio Gwerin â Choreograffi

Beirniaid: Ed Austin, Christine Jones, Ahmet Luleci

1af – Kurdish Folk Dance (England)
2il – Loughliel Folk Dancers (Northern Ireland)
3ydd – Heritage Dancers (India)

Cystadleuaeth 12 – Grŵp Dawnsio Gwerin i Blant

1af Traditional – Heritage Dancers (India)
1af Choreographed – Ismir Rota Koleji Dance (Turkey)

Cystadleuaeth 13: Dawnsio yn y Stryd

1af – Newcastle Kingsmen (England)
2il – Heritage Dancers (India)
3ydd – Okan Folk Dance (Turkey)

Cystadleuaeth 14: Corau Cân Werin

Beirniaid: Stephen Rees, Peter Erdei, Bethan Bryn

1af – The NUS Choir (Singapore)
2il – Surrey Hills Chamber Choir (England)
3ydd – Palmdale Chorale (U.S.A.)

Cystadleuaeth 15: Arddangosfa Werin

Beirniaid: Ed Austin, Ahmet Luleci, Bethan Bryn, Stephen Rees

1af – Affies Boys Choir A (South Africa)
2il – Heritage Dancers (India)
3ydd – Loughliel Folk Dancers (Northern Ireland)

Cystadleuaeth 16: Grwpiau Gwerin

Beirniaid: Bethan Bryn, David Hamilton

1af – Sraoi (Republic of Ireland)
2il – Newcastle Kingsmen (England)
3ydd – Cheongbae (South Korea)

Cystadleuaeth 17: Unawd Gwerin

Beirniaid: Stephen Rees, Bethan Bryn

1af – Chan Mei Yan Melody (Hong Kong)
2il – Mervyn J Penny (England)
3ydd – Paramjit Sharma (India)

Cystadleuaeth 18 – Dawns Wern Unigol

1af – Finvola McIntyre (Northern Ireland)
2il – Trystan Hedd Gruffydd (Cymru)
3ydd – Anna Sofia Pardanjac

Cystadleuaeth 19 – Deuawd Dawns Werin

1af – Trystan Hedd & Osian Griffiths (Cymru)
2il – Eilisann McCann & Cara Devlan (Northern Ireland)

Cystadleuaeth 20 – Unawd Llais o dan 15

Beirniaid: Ralph Allwood, Dariusz Zimnicki

1af – Grace O’Malley (England)
2il – Megan Louise Farnfield (England)
3ydd – Julia Balon (Poland)

Cystadleuaeth 21 – Unawd Llais 15-20

Beirniaid: Brian Hughes, David Hamilton

1af – Gerallt Rhys Jones (Wales)
2il – Peter Edge (England)
3ydd – Bethea How Xiao Yann (Singapore)

Cystadleuaeth 22 – Unawd Llais 21 a Hŷn

1af – Joy Cornock (Cymru)
2il – Rachel Louise Abbott (England)
3ydd – Wang Huandong (China)

Cystadleuaeth 23 – Caneuon o’r Sioeau Cerdd

1af – Sian Alderton (Cymru)
2il – Lynwen Haf Roberts (Cymru)
3ydd – Luke McCall (Cymru)

Cystadleuaeth 25 – Unawd Offerynnol o dan 18

Ajudicators: Stephen Rees, Peter Erdei

1af – Llwelyn Ifan Jones (Wales)
2il – Chloe Angharad Bradshaw (Wales)
3ydd – Ruth Hays (England)