Canlyniadau 2016

Pencampwyr Dawns 2016

Enillydd: Gema Citra Nusantara Indonesia

 

Corau Byd 2016

Enillydd: Bob Cole Conservatory Chamber Choir USA

 

Cystadleuaeth B3 Cerddor Ifanc Rhyngwladol

Enillydd: Elise Chi Man Liu Hong Kong

 

Cystadleuaeth B1 Llais Rhyngwladol y Dyfodol

Enillydd: Elsa Roux Chamoux France

 

Cystadleuaeth C1 Grŵp Dawns Agored

Trefn Ilwyfan Enw Gwlad Cyfanswm Safle
5 Gema Citra Nusantara Indonesia 90.7 1af
4 Gabhru Panjab De India 88.7 2il
1 Sheererpunjab India 80.0 3ydd
6 AICHUROK Kyrgyzstan 79.0 4ydd
3 Ahidus Imgun Danse D’Abeille 77.0 5ed
2 Visaret e Gores Albanie 75.7 6ed

 

 Cystadleuaeth A9 Corau Câneuon Gwerin Oedolion

Trefn Ilwyfan Enw Gwlad Cyfanswm Safle

5 Bob Cole Conservatory Chamber Choir USA 91.0 1af

8 Coro San Benildo Philippines 88.0 2il

7 The Sunday Night Singers USA 87.0 3ydd

4 Cantica Laetitia Czech Republic 85.7 4ydd

3 University of the Philippines Medicine Choir Philippines 85.0 5ed

6 Surrey Hills Chamber Choir England 84.3 6ed

9 Belle Canto Women’s Ensemble Canada 84.3 6ed

1 Musica Oeconomica Pragensis Czech Republic 79.0 7fed

2 Chamber Choir Ancora Finland 77.0 8fed

 

Cystadleuaeth C3 Grŵp Dawns Agored

Trefn Ilwyfan Enw Gwlad Cyfanswm Safle

4 Nidus 2 Cymru 84.7 1af

3 Gema Citra Nusantara 83.3 2il

2 Spraoi Ireland 81.7 3ydd

1 Nidus 1 Cymru 77.7 4ydd

 

Cystadleuaeth A2 Corau leuenctid

Trefn Ilwyfan Enw Gwlad Cyfanswm Safle

2 Coro San Benildo Philippines 89.3 1af

3 Bob Cole Conservatory Chamber Choir USA 86.0 2il

1 Clarion University Chamber Singers USA 85.0 3ydd

6 Davis High School Madrigals USA 83.7 4ydd

5 Hunter Singers Australia 83.7 4ed

4 Chorus Carminis Cymru 82.3 5ed

 

Cystadleuaeth C2 Dawns Werin â Choreograffi  / wedi’i Steilio

Trefn Ilwyfan Enw Gwlad Cyfanswm Safle

5 Gabhru Panjab De India 85.3 1af

1 Gema Citra Nusantara Indonesia 84.7 2il

2 Perree Bane Isle of Man 80.7 3ydd

4 Mother Touch Dance Group 76.7 4ydd

3 AICHUROK Kyrgyzstan 76.3 5ed

 

Cystadleuaeth A3 Female Corau Merched

Trefn Ilwyfan Enw Gwlad Cyfanswm Safle

1 Mirabilé Vocal Ensemble England 88.0 1af

3 Chanteuse Chamber Choir England 83.7 2il

5 Côr Llunsain England 83.3 3ydd

2 Cantica Laetitia Czech Republic 82.7 4ydd

4 Belle Canton Women’s Ensemble 82.0 5ed

 

Cystadleuaeth C5 Arddangosfa Ddiwylliannol

Trefn Ilwyfan Enw Gwlad Cyfanswm Safle

3 Taf-Aethwy Cymru 90.0 1af

2 Spraoi Ireland 87.0 2il

6 Gema Citra Nusantara Indonesia 86.0 3ydd

1 Gabhru Panjab De India 85.0 4ydd

5 Mother Touch Dance Group 80.0 5ed

4 Ahidus Imgun Danse D’Abeille Morocco-Tamaygha 77.0 6ed

 

Cystadleuaeth A1 Corau Cymysg

Trefn Ilwyfan Enw Gwlad Cyfanswm Safle

10 Bob Cole Conservatory Chamber Choir USA 94.0 1af

6 E STuudio Chamber CHoir Estonia 93.3 2il

1 Cantica Laetitia Czech Republic 90.7 3ydd

5 The Sunday Night Singers USA 89.3 4ydd

9 Coro San Benildo Philippines 88.7 5ed

7 Surrey Hills Chamber Choir England 84.3 6ed

8 Quire of Voyces USA 83.7 7fed

4 Musica Oeconomica Pragensis Czech Republic 83.3 8fed

3 University of the Philippines Medicine Choir Philippines 81.7 9fed

2 Chamber Choir Ancora Finland 80.3 10fed

 

Cystadleuaeth A5 Open Categori Corau Agored

Trefn Ilwyfan Enw Gwlad Cyfanswm Safle

4 Cor Glanaethwy Cymru 92.0 1af

3 Cheshire Chord Company England 85.3 2il

7 DaleDiva England 85.0 3ydd

2 Ysbrydoliaeth Cymru 84.0 4ydd

1 Hallmark of Harmony 83.7 5ed

9 Skedsmo Voices Norway 83.0 6ed

5 The Major Oak Chorus 82.3 7fed

6 Bob Cole Conservatory Chamber Choir USA 8fed

8 Coro San Benildo Philippines 80.3 9fed

 

Cystadleuaeth A4 Corau Meibion

Trefn Ilwyfan Enw Gwlad Cyfanswm Safle

3 Bois Y Castell Cymru 87.3 1af

1 Bechgyn Bro Taf Cymru 85.0 2il

2 Cor Meibion Llangwm Cymru 82.7 3ydd

 

Cystadleuaeth D1 Ensemble Offerynnol

Trefn Ilwyfan Enw Gwlad Cyfanswm Safle

1 Bishop Anstey High School Choir Trinidad and Tobago 92.0 1af

2 Mother Touch Dance Group Zimbabwe 88.0 2il

3 21-strings Youth Guzheng Ensemble 87.5 3ydd

 

Cystadleuaeth C6 Dawnsio yn y Stryd

Enw Gwlad Cyfanswm Safle

Visaret e Gores Albania 84.0 1af

Regency ReJigged England 83.0 2il

Gabhru Panjab De India 82.0 3ydd

Folk Dance of Punjab (Bhangra) India 81.0 4ydd

Ahidus Imgun Danse D’Abeille Morocco-Tamazgha 78.5 5ed

AICHUROK Kyrgysztan 77.5 6ed

 

Cystadleuaeth A7 Corau Plant Hŷn

Trefn Ilwyfan Enw Gwlad Cyfanswm Safle

2 Côr y Cwm Cymru 86.7 1af

5 Côr Heol y March Cymru 86.3 2il

12 Pangudi Luhur Youth Choir Indonesia 86.0 3ydd

 

Cystadleuaeth B4 Unawd Canu Gwerin Agored

Trefn Ilwyfan Enw Gwlad Cyfanswm Safle

1 Janet Hoyle England 89.5 1af

2 Mark Christian Butista 88.5 2il

3 Marlena Gabrielyan 87.0 3ydd

 

Cystadleuaeth B5 Unawd Offerynnol Gwerin Agored

Trefn Ilwyfan Enw Gwlad Cyfanswm Safle

1 Sabrina Hiu Yui Chan China 95.0 1af

2 Yanping Peng China 88.0 2il

3 Liu Heng China 81.5 3ydd

 

Cystadleuaeth A8 Corau Câneuon Gwerin i Blant

Trefn Ilwyfan Enw Gwlad Cyfanswm Safle

12 Pangudi Luhur Youth Choir Indonesia 90.3 1af

2 Côr Heol y March Cymru 85.7 2il

1 Cantabile Girls’ Choir (H) England 84.7 3ydd

11 North London Collegiate School Canons Choir England 82.3 4ydd

3 Cantabile Youth Choir (N) England 82.0 5ed

9 Uppingham Children’s Choir England 81.0 6ed

6 Bishop Anstey High School Choir Trinidad and Tobago 81.0 6ed

5 TGS Motet Choir England 80.3 7fed

10 Christophorus Children’s Choir Germany 79.7 8fed

4 The Methodist Ladies College Australia 77.7 9fed

8 Ysgol Gynradd Nantgaredig Cymru 77.3 10fed

7 Highcliffe Youth Choir England 73.0 11eg

 

Cystadleuaeth A6 Corau Plant Iau

Trefn Ilwyfan Enw Gwlad Cyfanswm Safle

2 Côr leuenctid Môn Cymru 84.0 1af

5 Hereford Cathedral Junior School Choir England 81.0 2il

9 Uppingham Children’s Choir England 80.7 3ydd

6 North London Collegiate School Canons Choir 80.3 4ydd

7 Kent College Choristers England 79.7 5ed

8 Ysgol Gynradd Nantgaredig 79.3 6ed

1 Truro School Prep Choir Cornwall England 78.7 7fed

4 St. Peter and St. Paul Chamber Choir England 78.7 7fed

3 Four Oaks Cluster Choir England 77.0 8fed

 

Cystadleuaeth B2 Llais Rhyngwladol Theatr Gerddorol

Trefn Ilwyfan Enw Gwlad Cyfanswm Safle

3 Gareth Elis Cymru 92.5 1af

1 Mared Williams Cymru 88.5 2il

2 Delshawn Taylor USA 84.0 3ydd

 

Cystadleuaeth C4 Grŵp Dawns Werin Plant

Trefn Ilwyfan Enw Gwlad Cyfanswm Safle

1 Gabhru Panjab De India 89.7 1af

2 Dawnswyr Penrhyd Cymru 85.3 2il

3 Northern Lights England 83.0 3ydd

4 Mother Touch Dance Group Zimbabwe 80.7 4ydd

 

Cystadleuaeth B6 Unawd dan 16

Enw Gwlad Cyfanswm Safle

Rachel Shuk-Ching Ng Hong Kong 90.0 1af

Elan Catrin Parry Cymru 88.0 2il

Ellie Smith Cymru 87.0 3ydd